หน้าแรก ฟอรั่ม ไลฟ์สไตล์ เรื่องของผู้หญิงๆ รองเท้าแบบไหนใส่แล้วขาเรียวบ้างคะ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 2 ข้อความตอบกลับ มี 3 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  MooNoi 11 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว

รองเท้าแบบไหนใส่แล้วขาเรียวบ้างคะ

• ผู้เขียน

Nadia
    Participant

เป็นคนขาใหญ่มากคะ ใส่อะไรก็ดูจะไม่สวยไปสะทุกอย่างเลย เสียใจมาก
    ทุกวันนี้เราใส่แต่รองเท้าไม่มีส้นไปทำงานทุกวันกระโปรงต้องเน้นใส่ยาวจะได้ปกปิดขาใหญ่
    แต่ทว่าเกิดเหตุไม่คาดฝัน เพื่อนสนิทกำลังจะแต่งงานและให้เป็นเพื่อนเจ้าสาว
    และก็เอาชุดมาให้ใส่เรียบร้อย ปะติโถ..ดันเป็นกระโปรงสั้นโชว์ขาใหญ่ซะงั้น
    ขรั้นจะปฏิเสธเพื่อนสาวก็ดูไม่เข้าทีกลัวนางเสียใจ อุตส่าห์เตรียมชุดให้และอีกไม่กี่วันก็ถึงงานแล้วด้วยคะ
    แต่ตอนนี้กลุ้มใจมากคะไม่รู้ว่าควรใส่รองเท้าแบบไหนให้ดูขาเรียวดีคะ กลัวใส่ส้นสูงแล้วทำให้น่องบูดดูไม่งามคะ
    ใครพอมีเคล็ดลับดีๆ แนะนำดิฉันด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

Atchara
    Participant

เราว่าใส่ส้นสูงแบบนี้ไปเลยช่วยให้ขาดูเรียวกว่าใส่พวกส้นเตียอีกนะ แต่ก่อนก็เคยขาใหญ่คิดว่าใส่ส้นสูงแล้วดูใส่ดีกว่าส้นเตี้ยคะ ไม่ต้องกังวลลองหาของเพื่อนมาของใส่ดูก่อนถ้าไม่มี แต่ถ้ามีก็ลองใส่กับตัวชุดไปก่อน ถ้าไม่ดีลองหาพวกถุงน่องขาเรียวมาใส่เพิ่มน่าจะช่วยได้คะ

MooNoi
    Participant

เห็นด้วยกับคุณAtchara คะ ออกงานมันต้องส้นสูงเนี่ยแหละคะถึงจะเข้ากับชุด และคิดตรงกันว่าส้นสูงทำให้ขาดูเรียวและมีบุคลิกภาพที่ดีกว่าส้นเตี้ยหรือรองเท้าแบบไม่ส้นมากกว่าคะ

คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้