หน้าแรก ฟอรั่ม ไลฟ์สไตล์ เครื่องสำอาง & แต่งหน้า ลิปแมทยี่ห้อไหนดีที่สุดคะ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 3 ข้อความตอบกลับ มี 4 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  oomping 1 ปี, 1 เดือน มาแล้ว

ลิปแมทยี่ห้อไหนดีที่สุดคะ

• ผู้เขียน

Raweekarn
    Participant

ลิปแมทช่วงนี้เห็นฮิตกันเต็มบ้านเต็มเมืองเลยคะ มีมากมายหลากหลายแบรนด์ทั้งโนเนมก็มี ราคาถูกๆเป็นแบรนด์ก็มี และมีไปยังแบรนด์ราคาแพงกันเลย อยากรู้ว่าสาวๆทั้งหลายมีการเลือกซื้อลิปแมทกันอย่างไรบ้าง และลิปแมทยี่ห้อไหนดีที่สุดปังที่สุด แนะนำเราด้วยคะ กำลังอยากซื้อปกติใช้แต่ลิปธรรมดาเน้นบำรุงเพราะปากค่อนข้างแห้ง แต่จะมีไหมลิปแมทที่เหมาะกับคนปากแห้งอย่างเราคะ

yeenasa
    Participant

การเลือกซื้อของเราคือจะเลือกจากแบรนด์ที่ชอบและใช้เป็นประจำก่อนคะ แบบอื่นค่อยมาลองทีหลังถ้ามีโอกาสได้ซื้อ แต่อันที่จริงลิปแมทไม่ค่อยเหมาะกับคนปากแห้งนะ เพราะมันแห้งจริงนะ แบรนด์ที่เราใช้อยู่ตอนนี้คือ MAC ชอบเนื้อ Matte กำลังดี สีชัดติดทนมากกินข้าวกินน้ำคือสียังเป๊ะอยู่เลย ถ้าปากแห้งแนะนำให้ให้ลงลิปกอสทับนิดๆจะช่วยได้คะ

varinee
    Participant

ตอนนี้ติดใจ 4u2 ลิปจิ้มจุ่มแมท คือสีสวยปากคมชัดมาก ทาแล้วเหมือนดาราดี 555 ถูกใจที่ราคาถูกมากด้วยซื้อมาหลายสีเลยคิดว่าตัวนี้ไม่แบรนด์แพงอะ ขนาดกินจุ๊บจิ๊บทั้งวันสียังเอาอยู่ ถ้ามีดรอปบ้างช่วงเย็นก็เติมได้ไม่เป็นคราบด้วย ช๊อป..ชอป

oomping
    Participant

ชอบลิปแมทของ chanel แพงแต่คือสีสวยมากแมทกำลังดี ปากไม่ดูแห้งแตก แต่คือปากสวยขึ้นอะ คิดว่าปังมากคุ้มค่าราคาแพงคะ

คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้